Balozi wa Biko Tanzamia, Ka
kubwa ye Bahati Nasithy
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Hw——
"Chanzo cha vifo samaki Mto Mara chatajwa #

Na Mwandishi Wetu

KAMATI maalum ilivoundwa
kuchunguza mabadiliko ya maji
katka Mto Mara na kusababi-
sha samaki kufa, imekamilisha
kazi hiyo huku ikibainisha kuwa
chanzo ni kinvesi cha mifugo,
shughuli za binadamu na nguvu
za asiliL

Maji ya mto huo yalibadilika
rangi na kuwa meusi kisha kutoa
harufu na kusababisha idadi
kubwa ya samaki kufa, hivyo
kumlazimu Waziri wa Nchi Ofisi
ya Makamu wa Rais, Muungano

na Mazingira, Dk. Selemani Jafo,
kuunda kamati kuchunguza
chanzo cha vifo hivyo.

Wajumbe wa kamad hiyo ni
Dk. Kessy F. Kilulya, Mkuu wa
Idara ya Kemia Chuo Kikuu
cha Dar es Salaam (UDSM), Dk.
Charles Kasanzu kutoka Idara ya
Jiolojia UDSM, Daniel Ndio, Mku-
rugenzi wa Udhibid na Usimam-
wa Kemikali katika Mamlaka
ya Maabara ya Mkemia Mkuu
wa Serikali (GCLA) na Renatus
Shinhu, Mkurugenzi wa Bonde,
Mamlaka ya Bonde la Maji Ziwa
Victoria.

Wengine ni Mkurugenzi wa

Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi (TAFI-
RI) Kituo cha Mwanza, Baraka
Sekadende, Dk. Neduvoto Mol-
lel kutoka Mamlaka ya Afya ya
Mimea na Usimamizi wa Viacilifu
(TPHPA), Ofisa kutoka Ofsi va
Rais lIkulu,

Yusuf Kuwaya kutoka Ofisi
ya Mkuu wa Mkoa wa Mar na
Faraja Ngelageza, Mkurugenzi
Msaidizi Bioanuai, kutoka Ofisi
ya Makamu wa Rais,

Akitoa matokeo ya uchun-
guzi mjini Musoma, Mwenyekiti
wa Kamati, Profesa Samuel
Manyele, alisema hali hiyo ime-
tokana na kuwapo kwa Kiwango
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kKikubwa cha kinyesi cha mifugn
pamoja na uozo wa mimea ndani
ya mto hasa mimea vamz kama
vile magugu maji na matete.
Prof. Manyele alisema hali hno
ilisababisha kupungua kwa kias
kikubwa kiwango cha olsyent
ndani ya mto, hivyo maji kubadi
lika rang na kuwa na haruru
mbayva. huku samaki wakikosa
chakula na hatimaye kufa

Hata hivvo, alikanusha picha
zilizosambaa kwemve mutandao
va kijamii zilizokuwa akione
sha samaki wakiwa wamehufa
kwa wing, akisema st kutoka
Mto Mara
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